Skin Bí Mật CS2
Bí Mật là hạng màu hồng, thấp hơn Tối Mật một bậc. Hạng này có nhiều lớp sơn nổi tiếng trông không hề kém cạnh nhưng không phải trả mức giá của Tối Mật.
Được xếp theo mức độ giao dịch của từng skin. Mở bất kỳ skin nào để so sánh các sàn và tìm mức rao rẻ nhất hoặc nơi bán được giá nhất.
All 60 skin
Cập nhật 14 giờ trước
AK-47 (Redline) 477.024 ₫ 28 markets -3.6% 3.2K /ngày SV
M4A1-S (Blue Phosphor) 11.607.633 ₫ 24 markets -16.7% 129 /ngày SV ST
AK-47 (Crane Flight) 160.821 ₫ 26 markets -5.9% 7.5K /ngày SV
M4A1-S (Hot Rod) 29.781.622 ₫ 23 markets -7.7% 30 /ngày SV ST
AK-47 (Ice Coaled) 84.424 ₫ 27 markets +2.2% 5.8K /ngày SV ST
AK-47 (Case Hardened) 4.030.412 ₫ 28 markets -4.5% 670 /ngày SV
AK-47 (Hydroponic) 19.619.615 ₫ 24 markets -0.2% 26 /ngày SV
AWP (Crakow!) 374.730 ₫ 26 markets -0.5% 4.1K /ngày SV ST
M4A1-S (Black Lotus) 58.527 ₫ 26 markets -2.4% 6.4K /ngày SV ST
Galil AR (Eco) 263.140 ₫ 27 markets -9.1% 1.1K /ngày SV
M4A4 (Poseidon) 24.850.562 ₫ 22 markets -6.6% 29 /ngày SV ST
FAMAS (Mecha Industries) 384.675 ₫ 27 markets -7.4% 530 /ngày SV ST
AWP (Redline) 731.074 ₫ 25 markets -2.9% 1.5K /ngày SV
AWP (Green Energy) 70.958 ₫ 26 markets -10.9% 3.0K /ngày SV ST
AK-47 (Point Disarray) 217.794 ₫ 28 markets -3.2% 4.1K /ngày SV ST
Glock-18 (Shinobu) 91.158 ₫ 26 markets -2.2% 6.4K /ngày SV
AK-47 (Nouveau Rouge) 110.580 ₫ 25 markets -0.9% 4.4K /ngày SV ST
AWP (BOOM) 2.076.426 ₫ 27 markets -9.4% 455 /ngày SV
Desert Eagle (Fennec Fox) 2.754.671 ₫ 25 markets -7.6% 216 /ngày SV
USP-S (Whiteout) 764.222 ₫ 25 markets +3.2% 557 /ngày SV
M4A1-S (Solitude) 25.379 ₫ 24 markets +1.4% 3.9K /ngày SV ST
AWP (Ice Coaled) 77.872 ₫ 25 markets -9.6% 4.2K /ngày SV ST
M4A1-S (Nightmare) 121.457 ₫ 27 markets -1.2% 4.4K /ngày SV ST
AWP (Graphite) 2.829.513 ₫ 24 markets -14% 339 /ngày SV ST
M4A1-S (Decimator) 257.417 ₫ 28 markets -5.7% 3.6K /ngày SV ST
AK-47 (Searing Rage) 79.245 ₫ 26 markets -6.3% 5.3K /ngày SV ST
Dual Berettas (Melondrama) 115.242 ₫ 27 markets -16.5% 1.2K /ngày SV ST
AK-47 (The Outsiders) 111.357 ₫ 24 markets +1.1% 3.1K /ngày SV ST
Desert Eagle (Mecha Industries) 100.481 ₫ 27 markets -7.6% 6.5K /ngày SV ST
AWP (Duality) 43.766 ₫ 26 markets -9.2% 5.5K /ngày SV ST
MP7 (Abyssal Apparition) 92.194 ₫ 27 markets -15.2% 1.2K /ngày SV ST
AK-47 (Cartel) 273.214 ₫ 28 markets -5.4% 2.2K /ngày SV ST
AK-47 (Frontside Misty) 293.673 ₫ 28 markets -5.3% 4.7K /ngày SV ST
FAMAS (Rapid Eye Movement) 100.481 ₫ 27 markets -17.4% 1.3K /ngày SV ST
M4A4 (Desolate Space) 217.794 ₫ 28 markets -9.3% 4.5K /ngày SV ST
Desert Eagle (Conspiracy) 401.146 ₫ 26 markets -6.9% 1.8K /ngày SV ST
USP-S (Jawbreaker) 63.966 ₫ 27 markets -4.2% 7.2K /ngày SV ST
M4A4 (龍王 Long Vương) 265.963 ₫ 28 markets -4.1% 2.9K /ngày SV
AWP (The End) 183.092 ₫ 24 markets +1.5% 4.3K /ngày SV ST
Glock-18 (Water Elemental) 356.344 ₫ 28 markets -9.1% 2.3K /ngày SV ST
M4A1-S (Leaded Glass) 224.787 ₫ 26 markets -7.1% 3.1K /ngày SV ST
USP-S (Cortex) 70.440 ₫ 28 markets -6.4% 6.2K /ngày SV ST
P250 (Kintsugi) 82.094 ₫ 23 markets -11.5% 1.6K /ngày SV
Glock-18 (AXIA) 356.862 ₫ 25 markets -15.9% 1.4K /ngày SV ST
M4A4 (Hellfire) 1.590.080 ₫ 27 markets -0.6% 233 /ngày SV
M4A4 (Hellish) 210.284 ₫ 25 markets -10.1% 2.1K /ngày SV ST
P90 (Deathgaze) 82.689 ₫ 23 markets -6.3% 1.8K /ngày SV ST
Tec-9 (Fuel Injector) 217.898 ₫ 28 markets -5.1% 1.1K /ngày SV
Desert Eagle (Heat Treated) 23.048 ₫ 26 markets -3.8% 2.5K /ngày SV ST
Desert Eagle (Cobalt Disruption) 1.674.841 ₫ 24 markets -8.7% 525 /ngày SV
M4A1-S (Stratosphere) 59.563 ₫ 25 markets -22.5% 3.0K /ngày SV
Desert Eagle (Starcade) 581.648 ₫ 25 markets -17.5% 593 /ngày SV ST
AK-47 (Phantom Disruptor) 110.063 ₫ 29 markets -3.4% 3.7K /ngày SV ST
M4A1-S (Atomic Alloy) 524.157 ₫ 27 markets +1.7% 1.2K /ngày SV ST
Zeus x27 (Olympus) 58.009 ₫ 25 markets -11.4% 771 /ngày SV
M4A1-S (Party Animal) 133.629 ₫ 25 markets -4.1% 3.5K /ngày SV ST
M4A4 (Tooth Fairy) 75.619 ₫ 28 markets -4.3% 3.7K /ngày SV ST
Glock-18 (Vogue) 68.109 ₫ 28 markets -3.5% 4.8K /ngày SV ST
Galil AR (Chromatic Aberration) 58.527 ₫ 28 markets -5.3% 2.6K /ngày SV ST
M4A1-S (Guardian) 504.475 ₫ 27 markets -1.1% 737 /ngày
AK-47 (Redline) ST SV 3.2K/ngày · 28 chợ 477.024 ₫ -3.6% 3.2K 28
M4A1-S (Blue Phosphor) SV 129/ngày · 24 chợ 11.607.633 ₫ -16.7% 129 24
AK-47 (Crane Flight) ST SV 7.5K/ngày · 26 chợ 160.821 ₫ -5.9% 7.5K 26
M4A1-S (Hot Rod) SV 30/ngày · 23 chợ 29.781.622 ₫ -7.7% 30 23
AK-47 (Ice Coaled) ST SV 5.8K/ngày · 27 chợ 84.424 ₫ +2.2% 5.8K 27
AK-47 (Case Hardened) ST SV 670/ngày · 28 chợ 4.030.412 ₫ -4.5% 670 28
AK-47 (Hydroponic) SV 26/ngày · 24 chợ 19.619.615 ₫ -0.2% 26 24
AWP (Crakow!) SV 4.1K/ngày · 26 chợ 374.730 ₫ -0.5% 4.1K 26
M4A1-S (Black Lotus) ST SV 6.4K/ngày · 26 chợ 58.527 ₫ -2.4% 6.4K 26
Galil AR (Eco) ST SV 1.1K/ngày · 27 chợ 263.140 ₫ -9.1% 1.1K 27
M4A4 (Poseidon) SV 29/ngày · 22 chợ 24.850.562 ₫ -6.6% 29 22
FAMAS (Mecha Industries) ST SV 530/ngày · 27 chợ 384.675 ₫ -7.4% 530 27
AWP (Redline) ST SV 1.5K/ngày · 25 chợ 731.074 ₫ -2.9% 1.5K 25
AWP (Green Energy) SV 3.0K/ngày · 26 chợ 70.958 ₫ -10.9% 3.0K 26
AK-47 (Point Disarray) ST SV 4.1K/ngày · 28 chợ 217.794 ₫ -3.2% 4.1K 28
Glock-18 (Shinobu) ST SV 6.4K/ngày · 26 chợ 91.158 ₫ -2.2% 6.4K 26
AK-47 (Nouveau Rouge) SV 4.4K/ngày · 25 chợ 110.580 ₫ -0.9% 4.4K 25
AWP (BOOM) ST SV 455/ngày · 27 chợ 2.076.426 ₫ -9.4% 455 27
Desert Eagle (Fennec Fox) SV 216/ngày · 25 chợ 2.754.671 ₫ -7.6% 216 25
USP-S (Whiteout) SV 557/ngày · 25 chợ 764.222 ₫ +3.2% 557 25
M4A1-S (Solitude) SV 3.9K/ngày · 24 chợ 25.379 ₫ +1.4% 3.9K 24
AWP (Ice Coaled) ST SV 4.2K/ngày · 25 chợ 77.872 ₫ -9.6% 4.2K 25
M4A1-S (Nightmare) ST SV 4.4K/ngày · 27 chợ 121.457 ₫ -1.2% 4.4K 27
AWP (Graphite) ST SV 339/ngày · 24 chợ 2.829.513 ₫ -14% 339 24
M4A1-S (Decimator) ST SV 3.6K/ngày · 28 chợ 257.417 ₫ -5.7% 3.6K 28
AK-47 (Searing Rage) ST SV 5.3K/ngày · 26 chợ 79.245 ₫ -6.3% 5.3K 26
Dual Berettas (Melondrama) ST SV 1.2K/ngày · 27 chợ 115.242 ₫ -16.5% 1.2K 27
AK-47 (The Outsiders) ST SV 3.1K/ngày · 24 chợ 111.357 ₫ +1.1% 3.1K 24
Desert Eagle (Mecha Industries) ST SV 6.5K/ngày · 27 chợ 100.481 ₫ -7.6% 6.5K 27
AWP (Duality) ST SV 5.5K/ngày · 26 chợ 43.766 ₫ -9.2% 5.5K 26
MP7 (Abyssal Apparition) ST SV 1.2K/ngày · 27 chợ 92.194 ₫ -15.2% 1.2K 27
AK-47 (Cartel) ST SV 2.2K/ngày · 28 chợ 273.214 ₫ -5.4% 2.2K 28
AK-47 (Frontside Misty) ST SV 4.7K/ngày · 28 chợ 293.673 ₫ -5.3% 4.7K 28
FAMAS (Rapid Eye Movement) ST SV 1.3K/ngày · 27 chợ 100.481 ₫ -17.4% 1.3K 27
M4A4 (Desolate Space) ST SV 4.5K/ngày · 28 chợ 217.794 ₫ -9.3% 4.5K 28
Desert Eagle (Conspiracy) ST SV 1.8K/ngày · 26 chợ 401.146 ₫ -6.9% 1.8K 26
USP-S (Jawbreaker) ST SV 7.2K/ngày · 27 chợ 63.966 ₫ -4.2% 7.2K 27
M4A4 (龍王 Long Vương) ST SV 2.9K/ngày · 28 chợ 265.963 ₫ -4.1% 2.9K 28
AWP (The End) SV 4.3K/ngày · 24 chợ 183.092 ₫ +1.5% 4.3K 24
Glock-18 (Water Elemental) ST SV 2.3K/ngày · 28 chợ 356.344 ₫ -9.1% 2.3K 28
M4A1-S (Leaded Glass) ST SV 3.1K/ngày · 26 chợ 224.787 ₫ -7.1% 3.1K 26
USP-S (Cortex) ST SV 6.2K/ngày · 28 chợ 70.440 ₫ -6.4% 6.2K 28
P250 (Kintsugi) ST SV 1.6K/ngày · 23 chợ 82.094 ₫ -11.5% 1.6K 23
Glock-18 (AXIA) SV 1.4K/ngày · 25 chợ 356.862 ₫ -15.9% 1.4K 25
M4A4 (Hellfire) ST SV 233/ngày · 27 chợ 1.590.080 ₫ -0.6% 233 27
M4A4 (Hellish) SV 2.1K/ngày · 25 chợ 210.284 ₫ -10.1% 2.1K 25
P90 (Deathgaze) ST SV 1.8K/ngày · 23 chợ 82.689 ₫ -6.3% 1.8K 23
Tec-9 (Fuel Injector) ST SV 1.1K/ngày · 28 chợ 217.898 ₫ -5.1% 1.1K 28
Desert Eagle (Heat Treated) SV 2.5K/ngày · 26 chợ 23.048 ₫ -3.8% 2.5K 26
Desert Eagle (Cobalt Disruption) ST SV 525/ngày · 24 chợ 1.674.841 ₫ -8.7% 525 24
M4A1-S (Stratosphere) SV 3.0K/ngày · 25 chợ 59.563 ₫ -22.5% 3.0K 25
Desert Eagle (Starcade) SV 593/ngày · 25 chợ 581.648 ₫ -17.5% 593 25
AK-47 (Phantom Disruptor) ST SV 3.7K/ngày · 29 chợ 110.063 ₫ -3.4% 3.7K 29
M4A1-S (Atomic Alloy) ST SV 1.2K/ngày · 27 chợ 524.157 ₫ +1.7% 1.2K 27
Zeus x27 (Olympus) ST SV 771/ngày · 25 chợ 58.009 ₫ -11.4% 771 25
M4A1-S (Party Animal) SV 3.5K/ngày · 25 chợ 133.629 ₫ -4.1% 3.5K 25
M4A4 (Tooth Fairy) ST SV 3.7K/ngày · 28 chợ 75.619 ₫ -4.3% 3.7K 28
Glock-18 (Vogue) ST SV 4.8K/ngày · 28 chợ 68.109 ₫ -3.5% 4.8K 28
Galil AR (Chromatic Aberration) ST SV 2.6K/ngày · 28 chợ 58.527 ₫ -5.3% 2.6K 28
M4A1-S (Guardian) ST SV 737/ngày · 27 chợ 504.475 ₫ -1.1% 737 27 Price = cheapest fee-included ask across markets · Sold/day = trades across all tracked markets · Chúng tôi định giá thế nào →
Skin Bí Mật CS2: the guide
Classified nằm ở đâu trên thang độ hiếm
Classified là bậc súng màu hồng (magenta), xếp ngay dưới Covert (đỏ) và ngay trên Restricted (tím). Thang hòm đầy đủ chạy Mil-Spec (xanh), Restricted (tím), Classified (hồng), Covert (đỏ), rồi tới slot rare special màu vàng cho dao và găng tay. Đây là finish hiếm thứ nhì bạn có thể ra từ một hòm súng tiêu chuẩn và là bậc đắt thứ nhì tính trung bình, sau Covert.
Tỉ lệ rơi 3.20% thực ra nghĩa là gì
Mỗi hòm súng roll ra một bậc theo bảng tỉ lệ chuẩn: Mil-Spec 79.92%, Restricted 15.98%, Classified 3.20%, Covert 0.64%, và dao hoặc găng rare special ở 0.26%. Cơ hội 3.20% quy ra trung bình tầm một cây Classified mỗi 31 hòm đập. Điều đó khiến Classified phổ biến hơn Covert tầm năm lần nhưng lại hiếm hơn Restricted năm lần, đúng là lý do nó rơi vào giữa đường cong giá.
Vì sao Classified là điểm ngọt về giá trị
Một phần lớn các finish sạch, dễ nhận ra của game nằm ở bậc Classified chứ không phải Covert, nên bạn chơi được một thiết kế ai cũng biết ngay mà không phải trả giá hạng đỉnh. AK-47 Redline là ví dụ kinh điển: một skin bậc Classified vẫn được cộng đồng ưa suốt nhiều năm. Vì Classified rơi nhiều gấp năm lần Covert (3.20% so với 0.64%), giá nền dễ với tới hơn nhiều trong khi chất lượng finish thì ngang ngửa. Để có một loadout nhìn ngầu với ngân sách hạn chế, Classified thường cho vẻ đẹp tốt nhất trên mỗi đồng.
Khi nào một skin Classified vẫn đắt
Bậc đặt ra mức sàn chứ không phải mức trần. Một cây Classified có thể leo vượt nhiều cây Covert khi nó mang sticker hiếm (holo Katowice 2014 là ví dụ điển hình), float cực thấp ở Factory New, hoặc một bản StatTrak được săn đón. Skin từ các bộ sưu tập đã ngừng hoặc cung ít cũng có giá cộng thêm vì không có bản mới nào vào lưu thông. Các finish nhạy với pattern thêm một lớp nữa, vì những paint seed cụ thể có thể tạo ra vẻ ngoài hiếm mà dân sưu tầm săn lùng.
Classified làm nguyên liệu cho hợp đồng trade-up thế nào
Mười skin Classified cùng bậc cho vào một hợp đồng trade-up để cho ra một món Covert. Kết quả được rút từ các bộ sưu tập của mười món đầu vào, với trọng số theo việc có bao nhiêu món từ mỗi bộ, và Covert là bậc cao nhất mà trade-up chạm tới được, nên bạn không thể trade-up lên thành dao hay găng tay. Float đầu ra là trung bình của mười float đầu vào, được co giãn lại vào khoảng wear tối thiểu và tối đa riêng của chính skin đầu ra. Trade-up có lời hay không phụ thuộc vào chi phí đầu vào, tỉ lệ đầu ra giữa các bộ góp mặt, và việc kiểm soát float, nên nó mang rủi ro lỗ thật sự.
Float và wear trên các skin Classified
Wear được chấm từ 0 đến 1 và chia vào các nhóm Factory New (0.00 đến 0.07), Minimal Wear (0.07 đến 0.15), Field-Tested (0.15 đến 0.38), Well-Worn (0.38 đến 0.45) và Battle-Scarred (0.45 đến 1.00). Với skin Classified, Field-Tested thường là điểm ngọt giữa giá và vẻ ngoài, còn các cây Factory New và float dưới 0.01 thì có giá cộng thêm dành cho dân sưu tầm. Một số finish giấu vết mòn rất khéo và nhìn vẫn sạch ngay cả ở Field-Tested, nên kiểm tra texture thật vẫn hơn là chỉ tin vào nhãn wear.
Bậc Classified trong CS2 màu gì?
Skin Classified dùng màu độ hiếm hồng (magenta), nằm dưới Covert đỏ một bậc và trên Restricted tím một bậc.
Tỉ lệ đập ra một skin Classified là bao nhiêu?
Classified rơi ở mức 3.20% mỗi lần đập hòm, trung bình ra tầm một cây Classified mỗi 31 hòm.
Classified có cao hơn Covert không?
Không. Covert (đỏ) cao hơn Classified (hồng) một bậc và hiếm hơn, rơi ở mức 0.64% so với 3.20% của Classified.
Cần bao nhiêu skin Classified cho một cú trade-up?
Mười skin Classified cùng bậc cho ra một món Covert, với kết quả được rút từ các bộ sưu tập mà đầu vào của bạn thuộc về.
Vì sao có những skin Classified đắt hơn cả Covert?
Sticker hiếm (nổi bật là holo Katowice 2014), float cực thấp, bản StatTrak và các bộ sưu tập đã ngừng có thể đẩy một cây Classified vượt xa một cây Covert thường.
Skin Classified có đáng tiền không?
Nhìn chung là có. Bạn có được những finish dễ nhận ra, chất lượng cao với giá chỉ bằng một phần của Covert vì nguồn cung lớn hơn tầm năm lần.