สกิน Restricted CS2
Restricted คือเกรดสีม่วง ระดับกลางของสกินอาวุธ ดรอปบ่อย ราคาจึงไม่สูง และมีลายสะอาดตาใช้งานได้จริงให้เลือกมากมาย
เรียงตามปริมาณการซื้อขาย เปิดสกินใดก็ได้เพื่อเทียบตลาดและหาประกาศขายที่ถูกที่สุด
All 60 skin
อัปเดต 14 ชม. ที่แล้ว
M4A1-S (Icarus Fell) ฿12,760.08 26 markets -13.2% 65 /วัน SV
Desert Eagle (Blaze) ฿18,213.70 23 markets -9% 99 /วัน SV ST
AK-47 (Slate) ฿90.77 29 markets +0.7% 6.6K /วัน SV
Glock-18 (Fade) ฿40,671.71 23 markets -16.8% 18 /วัน SV ST
USP-S (Cyrex) ฿88.85 29 markets -11.6% 2.7K /วัน SV
AK-47 (Midnight Laminate) ฿65.02 25 markets +3.3% 3.7K /วัน SV ST
AWP (Atheris) ฿94.80 27 markets -7.6% 5.6K /วัน SV ST
MAC-10 (Sakkaku) ฿7.73 25 markets -17.8% 1.7K /วัน SV
AK-47 (Breakthrough) ฿54.13 23 markets -0.5% 3.5K /วัน SV ST
M4A1-S (Emphorosaur-S) ฿11.43 26 markets +4% 4.0K /วัน SV ST
M4A4 (Spider Lily) ฿142.54 28 markets -2.9% 1.9K /วัน SV ST
M4A1-S (Electrum) ฿18.69 23 markets -13.5% 3.1K /วัน SV ST
M4A1-S (Liquidation) ฿24.21 25 markets +1.9% 2.7K /วัน SV ST
M4A1-S (Flashback) ฿76.65 28 markets -7.3% 1.4K /วัน SV
Glock-18 (Nuclear Garden) ฿43.03 26 markets +1.4% 2.1K /วัน SV ST
AK-47 (Blue Laminate) ฿381.57 29 markets -1.4% 2.1K /วัน SV ST
M4A1-S (Night Terror) ฿13.78 29 markets -15.6% 4.4K /วัน SV ST
Glock-18 (Dragon Tattoo) ฿2,381.11 26 markets -18.2% 175 /วัน SV
Desert Eagle (Mulberry) ฿23.53 26 markets -7% 2.0K /วัน SV
MP7 (Fade) ฿190.95 27 markets -11.6% 2.4K /วัน SV ST
AK-47 (Orbit Mk01) ฿685.14 29 markets -2.7% 1.1K /วัน SV ST
USP-S (Ticket to Hell) ฿14.12 28 markets -17.2% 4.0K /วัน SV ST
MP7 (Amberline) ฿15.13 24 markets +0.6% 1.1K /วัน SV
USP-S (Royal Guard) ฿12.77 26 markets -2.7% 1.3K /วัน SV ST
Glock-18 (Block-18) ฿9.75 25 markets -8.9% 3.8K /วัน SV
AWP (Exothermic) ฿67.77 25 markets -7.7% 2.4K /วัน SV ST
Desert Eagle (Firebreathing) ฿18.49 26 markets -10.6% 4.4K /วัน SV ST
PP-Bizon (Space Cat) ฿14.12 29 markets -15.5% 773 /วัน SV ST
AWP (PAW) ฿57.76 28 markets +3.2% 4.0K /วัน SV ST
MP9 (Mount Fuji) ฿135.15 28 markets -13.9% 1.1K /วัน SV ST
Glock-18 (Weasel) ฿31.94 27 markets -6.8% 953 /วัน SV ST
M4A1-S (Bright Water) ฿1,025.02 26 markets -1.4% 408 /วัน SV ST
M4A4 (Evil Daimyo) ฿75.34 28 markets -4.7% 2.6K /วัน SV ST
Desert Eagle (Trigger Discipline) ฿15.33 29 markets -15.4% 2.4K /วัน SV
Desert Eagle (Emerald Jörmungandr) ฿11,504.17 24 markets -14.6% 30 /วัน SV ST
AWP (Worm God) ฿61.86 28 markets +2% 2.3K /วัน SV
Tec-9 (Whiteout) ฿31.26 26 markets -10.8% 1.2K /วัน SV ST
Five-SeveN (Boost Protocol) ฿92.79 27 markets +2.4% 971 /วัน SV ST
Galil AR (Galigator) ฿15.46 25 markets -10.7% 1.0K /วัน SV ST
XM1014 (Zombie Offensive) ฿12.77 28 markets -16.6% 1.1K /วัน SV
MP9 (Arctic Tri-Tone) ฿65.56 25 markets -10.4% 995 /วัน SV
USP-S (Sleeping Potion) ฿19.50 23 markets -24.7% 2.0K /วัน SV
M4A1-S (Nitro) ฿11.77 29 markets +4% 3.5K /วัน SV ST
MP9 (Urban Sovereign) ฿15.16 24 markets -4.8% 817 /วัน SV ST
G3SG1 (Dream Glade) ฿10.09 27 markets -17.5% 786 /วัน SV ST
Glock-18 (Umbral Rabbit) ฿8.74 25 markets -11.1% 2.2K /วัน SV ST
AWP (Exoskeleton) ฿104.22 28 markets -3.8% 2.3K /วัน SV
M4A1-S (Glitched Paint) ฿33.92 24 markets -8.2% 2.3K /วัน SV
AWP (POP AWP) ฿175.15 25 markets -5.3% 1.1K /วัน SV ST
M4A1-S (Basilisk) ฿192.97 27 markets -13.2% 1.7K /วัน SV
FAMAS (Styx) ฿272.98 25 markets -13.1% 389 /วัน SV ST
MP7 (Just Smile) ฿8.40 26 markets -11% 1.3K /วัน SV ST
M4A4 (Turbine) ฿30.59 25 markets +1.4% 1.6K /วัน SV
Glock-18 (Trace Lock) ฿21.18 23 markets -8.7% 1.6K /วัน SV
M4A4 (Sheet Lightning) ฿15.13 26 markets -5.4% 1.3K /วัน SV ST
Desert Eagle (Crimson Web) ฿277.69 28 markets -10.4% 2.0K /วัน SV
AWP (Pit Viper) ฿25.21 27 markets 0% 1.7K /วัน SV ST
FAMAS (ZX Spectron) ฿59.50 28 markets -6.3% 757 /วัน SV ST
SSG 08 (Rapid Transit) ฿27.57 25 markets +6.9% 1.1K /วัน SV ST
AWP (Phobos) ฿59.17 28 markets -2.9% 1.8K /วัน
M4A1-S (Icarus Fell) SV 65/วัน · 26 ตลาด ฿12,760.08 -13.2% 65 26
Desert Eagle (Blaze) SV 99/วัน · 23 ตลาด ฿18,213.70 -9% 99 23
AK-47 (Slate) ST SV 6.6K/วัน · 29 ตลาด ฿90.77 +0.7% 6.6K 29
Glock-18 (Fade) SV 18/วัน · 23 ตลาด ฿40,671.71 -16.8% 18 23
USP-S (Cyrex) ST SV 2.7K/วัน · 29 ตลาด ฿88.85 -11.6% 2.7K 29
AK-47 (Midnight Laminate) SV 3.7K/วัน · 25 ตลาด ฿65.02 +3.3% 3.7K 25
AWP (Atheris) ST SV 5.6K/วัน · 27 ตลาด ฿94.80 -7.6% 5.6K 27
MAC-10 (Sakkaku) ST SV 1.7K/วัน · 25 ตลาด ฿7.73 -17.8% 1.7K 25
AK-47 (Breakthrough) SV 3.5K/วัน · 23 ตลาด ฿54.13 -0.5% 3.5K 23
M4A1-S (Emphorosaur-S) ST SV 4.0K/วัน · 26 ตลาด ฿11.43 +4% 4.0K 26
M4A4 (Spider Lily) ST SV 1.9K/วัน · 28 ตลาด ฿142.54 -2.9% 1.9K 28
M4A1-S (Electrum) ST SV 3.1K/วัน · 23 ตลาด ฿18.69 -13.5% 3.1K 23
M4A1-S (Liquidation) ST SV 2.7K/วัน · 25 ตลาด ฿24.21 +1.9% 2.7K 25
M4A1-S (Flashback) ST SV 1.4K/วัน · 28 ตลาด ฿76.65 -7.3% 1.4K 28
Glock-18 (Nuclear Garden) SV 2.1K/วัน · 26 ตลาด ฿43.03 +1.4% 2.1K 26
AK-47 (Blue Laminate) ST SV 2.1K/วัน · 29 ตลาด ฿381.57 -1.4% 2.1K 29
M4A1-S (Night Terror) ST SV 4.4K/วัน · 29 ตลาด ฿13.78 -15.6% 4.4K 29
Glock-18 (Dragon Tattoo) ST SV 175/วัน · 26 ตลาด ฿2,381.11 -18.2% 175 26
Desert Eagle (Mulberry) SV 2.0K/วัน · 26 ตลาด ฿23.53 -7% 2.0K 26
MP7 (Fade) SV 2.4K/วัน · 27 ตลาด ฿190.95 -11.6% 2.4K 27
AK-47 (Orbit Mk01) ST SV 1.1K/วัน · 29 ตลาด ฿685.14 -2.7% 1.1K 29
USP-S (Ticket to Hell) ST SV 4.0K/วัน · 28 ตลาด ฿14.12 -17.2% 4.0K 28
MP7 (Amberline) ST SV 1.1K/วัน · 24 ตลาด ฿15.13 +0.6% 1.1K 24
USP-S (Royal Guard) SV 1.3K/วัน · 26 ตลาด ฿12.77 -2.7% 1.3K 26
Glock-18 (Block-18) ST SV 3.8K/วัน · 25 ตลาด ฿9.75 -8.9% 3.8K 25
AWP (Exothermic) SV 2.4K/วัน · 25 ตลาด ฿67.77 -7.7% 2.4K 25
Desert Eagle (Firebreathing) ST SV 4.4K/วัน · 26 ตลาด ฿18.49 -10.6% 4.4K 26
PP-Bizon (Space Cat) ST SV 773/วัน · 29 ตลาด ฿14.12 -15.5% 773 29
AWP (PAW) ST SV 4.0K/วัน · 28 ตลาด ฿57.76 +3.2% 4.0K 28
MP9 (Mount Fuji) ST SV 1.1K/วัน · 28 ตลาด ฿135.15 -13.9% 1.1K 28
Glock-18 (Weasel) ST SV 953/วัน · 27 ตลาด ฿31.94 -6.8% 953 27
M4A1-S (Bright Water) ST SV 408/วัน · 26 ตลาด ฿1,025.02 -1.4% 408 26
M4A4 (Evil Daimyo) ST SV 2.6K/วัน · 28 ตลาด ฿75.34 -4.7% 2.6K 28
Desert Eagle (Trigger Discipline) ST SV 2.4K/วัน · 29 ตลาด ฿15.33 -15.4% 2.4K 29
Desert Eagle (Emerald Jörmungandr) SV 30/วัน · 24 ตลาด ฿11,504.17 -14.6% 30 24
AWP (Worm God) ST SV 2.3K/วัน · 28 ตลาด ฿61.86 +2% 2.3K 28
Tec-9 (Whiteout) SV 1.2K/วัน · 26 ตลาด ฿31.26 -10.8% 1.2K 26
Five-SeveN (Boost Protocol) ST SV 971/วัน · 27 ตลาด ฿92.79 +2.4% 971 27
Galil AR (Galigator) ST SV 1.0K/วัน · 25 ตลาด ฿15.46 -10.7% 1.0K 25
XM1014 (Zombie Offensive) ST SV 1.1K/วัน · 28 ตลาด ฿12.77 -16.6% 1.1K 28
MP9 (Arctic Tri-Tone) SV 995/วัน · 25 ตลาด ฿65.56 -10.4% 995 25
USP-S (Sleeping Potion) SV 2.0K/วัน · 23 ตลาด ฿19.50 -24.7% 2.0K 23
M4A1-S (Nitro) SV 3.5K/วัน · 29 ตลาด ฿11.77 +4% 3.5K 29
MP9 (Urban Sovereign) ST SV 817/วัน · 24 ตลาด ฿15.16 -4.8% 817 24
G3SG1 (Dream Glade) ST SV 786/วัน · 27 ตลาด ฿10.09 -17.5% 786 27
Glock-18 (Umbral Rabbit) ST SV 2.2K/วัน · 25 ตลาด ฿8.74 -11.1% 2.2K 25
AWP (Exoskeleton) ST SV 2.3K/วัน · 28 ตลาด ฿104.22 -3.8% 2.3K 28
M4A1-S (Glitched Paint) SV 2.3K/วัน · 24 ตลาด ฿33.92 -8.2% 2.3K 24
AWP (POP AWP) SV 1.1K/วัน · 25 ตลาด ฿175.15 -5.3% 1.1K 25
M4A1-S (Basilisk) ST SV 1.7K/วัน · 27 ตลาด ฿192.97 -13.2% 1.7K 27
FAMAS (Styx) SV 389/วัน · 25 ตลาด ฿272.98 -13.1% 389 25
MP7 (Just Smile) ST SV 1.3K/วัน · 26 ตลาด ฿8.40 -11% 1.3K 26
M4A4 (Turbine) ST SV 1.6K/วัน · 25 ตลาด ฿30.59 +1.4% 1.6K 25
Glock-18 (Trace Lock) SV 1.6K/วัน · 23 ตลาด ฿21.18 -8.7% 1.6K 23
M4A4 (Sheet Lightning) SV 1.3K/วัน · 26 ตลาด ฿15.13 -5.4% 1.3K 26
Desert Eagle (Crimson Web) ST SV 2.0K/วัน · 28 ตลาด ฿277.69 -10.4% 2.0K 28
AWP (Pit Viper) SV 1.7K/วัน · 27 ตลาด ฿25.21 0% 1.7K 27
FAMAS (ZX Spectron) ST SV 757/วัน · 28 ตลาด ฿59.50 -6.3% 757 28
SSG 08 (Rapid Transit) ST SV 1.1K/วัน · 25 ตลาด ฿27.57 +6.9% 1.1K 25
AWP (Phobos) ST SV 1.8K/วัน · 28 ตลาด ฿59.17 -2.9% 1.8K 28 Price = cheapest fee-included ask across markets · Sold/day = trades across all tracked markets · เราตั้งราคาอย่างไร →
สกิน Restricted CS2: the guide
Restricted อยู่ตรงไหนบนบันไดความหายาก
Restricted เป็นเกรดสีม่วง ขั้นที่สามในระบบสีของสกินปืน เหนือมันคือ Mil-Spec (น้ำเงิน) แล้ว Classified (ชมพู) แล้ว Covert (แดง) ส่วนของ rare special (มีดกับถุงมือ) อยู่นอกบันไดปืน Restricted เป็นทีเออร์กลางในทางปฏิบัติ คือคุณภาพไฟนิชดีขึ้นชัดจาก Mil-Spec น้ำเงิน แต่ยังไม่ถึงการกระโดดราคาที่เริ่มต้นที่ Classified ชมพู กล่องและคอลเลกชันส่วนใหญ่มีสกิน Restricted หลายตัว เกรดนี้จึงครอบคลุมปืนและสไตล์หลากหลาย
ทำไมสกิน Restricted ส่วนใหญ่ยังถูก
อัตราดรอปกล่องให้ Restricted ที่ 15.98% ต่อการเปิด รองจาก Mil-Spec ที่ 79.92% เท่านั้น อัตราออกที่สูงนั้นหมายถึงของเยอะและสม่ำเสมอ สกิน Restricted ส่วนใหญ่จึงลงใกล้ราคาต่ำสุดของ Steam Community Market และแทบไม่ขยับห่างจากนั้น ดีมานด์กว้างแต่ตื้น ผู้เล่นจำนวนมากอยากได้สกินม่วงสะอาด ๆ แต่น้อยคนจะจ่ายพรีเมียมเมื่อหน้าตาคล้าย ๆ กันอยู่ห่างแค่กล่องเดียว ผลคือพูลไฟนิชหน้าตาดีใช้งานได้ลึก ๆ ที่หาได้ในราคาน้อยมาก
สกิน Restricted ในฐานะ input เทรดอัพ
สัญญา trade-up รับสกินเกรดเดียวกัน 10 ชิ้นแล้วคืนสกินเกรดถัดขึ้นไปหนึ่งชิ้น input Restricted 10 ชิ้นจึงให้ Classified หนึ่งชิ้น exterior ของผลลัพธ์ถูกกำหนดด้วยค่าเฉลี่ย float ของ input 10 ชิ้น ปรับสเกลเข้าช่วงความสึกของสกินผลลัพธ์ นี่คือเหตุผลที่ input float ต่ำเป็นที่ต้องการสำหรับเทรดอัพ เพราะสกิน Restricted ถูก ๆ มีเยอะ จึงเป็นเชื้อเพลิงต้นทุนต่ำมาตรฐานสำหรับฟาร์มผลลัพธ์ Classified สัญญาขยับได้แค่ทีละเกรด Restricted จึงกระโดดตรงไป Covert ไม่ได้
อะไรที่ทำให้สกิน Restricted มีมูลค่าเป็นบางครั้ง
ภายในเกรด ราคาขับเคลื่อนด้วย exterior กับ float ก่อน ตัว Factory New หรือ float ต่ำของไฟนิชที่เป็นที่ต้องการอาจแพงกว่า Field-Tested ที่สึกหนักของสกินเดียวกันหลายเท่า เวอร์ชัน StatTrak บวกพรีเมียมแยกต่างหากเพราะหายากกว่าตัวปกติมาก การพุ่งสูงที่สุดมาจากสติกเกอร์หายากที่แปะไว้ โดยเฉพาะโฮโลและคอมโบคราฟต์จากทัวร์นาเมนต์เก่า ๆ ที่อาจมีค่ามากกว่าตัวสกินเอง ไฟนิชจำนวนหนึ่งยังได้จากแพทเทิร์น paint seed ที่เป็นที่ต้องการ แม้แพทเทิร์นจะสำคัญเฉพาะบนสกินที่ seed เปลี่ยนหน้าตาเห็นได้ชัด
float, exterior และ StatTrak ภายในสกิน Restricted ตัวเดียว
สกิน Restricted ทุกตัวมีเพดาน float ของตัวเอง ไม่ใช่ทุกตัวที่ถึง Factory New บางตัวเกิดจาก Minimal Wear ลงไปเท่านั้น ซึ่งเปลี่ยนว่าตัวที่ถูกที่สุดจะดูสะอาดได้แค่ไหน ในฐานะคนซื้อ คุณกำลังเทียบไฟนิชเดียวกันข้าม exterior ที่ float ต่ำกว่าหมายถึงผิวสะอาดกว่าและมักราคาสูงกว่า StatTrak เพิ่มตัวนับการสังหารและพรีเมียมราคา แต่นอกนั้นเป็นไฟนิชเดียวกันเป๊ะ การอ่าน float และ exterior ของของที่ตั้งขายเฉพาะตัวบอกมูลค่าจริงได้มากกว่าป้ายเกรดอย่างเดียว
Restricted เทียบกับเกรดรอบข้าง
เทียบกับ Mil-Spec สกิน Restricted มักมีไฟนิชที่ละเอียดกว่าและเก๋กว่านิดหน่อย แต่ทั้งสองเกรดยังราคาเอื้อมถึงเพราะอัตราดรอปสูง เทียบกับ Classified ช่องว่างคือปริมาณ Classified ดรอปแค่ 3.20% ราวหนึ่งในห้าของความถี่ของ Restricted ซึ่งเป็นเหตุผลหลักที่ราคา Classified อยู่สูงกว่ามาก ถ้าอยากได้สกินเป็นมิตรกับกระเป๋าที่ยังดูตั้งใจแทนที่จะเป็นค่าเริ่มต้น Restricted มักเป็นช่วงคุ้มค่าที่สุดก่อนราคาจะไต่ขึ้นที่ทีเออร์ชมพู
Restricted (ม่วง) ใน CS2 หมายความว่ายังไง
Restricted เป็นเกรดสกินปืนสีม่วง เป็นทีเออร์กลางที่อยู่เหนือ Mil-Spec (น้ำเงิน) และใต้ Classified (ชมพู) กับ Covert (แดง) บ่งบอกไฟนิชที่ดีกว่าสกินน้ำเงินทั่วไปโดยไม่มีพรีเมียมความหายากของเกรดสูงกว่า
โอกาสได้สกิน Restricted จากกล่องเท่าไหร่
สกิน Restricted ดรอปที่ 15.98% ต่อการเปิดกล่อง ทำให้เป็นการออกที่บ่อยเป็นอันดับสองรองจาก Mil-Spec ที่ 79.92% ซึ่งเป็นเหตุผลที่ของเยอะและราคายังต่ำ
ต้องใช้สกิน Restricted กี่ชิ้นในการเทรดอัพ
สิบชิ้น สัญญา trade-up รับสกินเกรดเดียวกัน 10 ชิ้นแล้วได้สกินเกรดถัดขึ้นไปหนึ่งชิ้น input Restricted 10 ชิ้นจึงให้ Classified หนึ่งชิ้น exterior ของผลลัพธ์อิงค่าเฉลี่ย float ของ input 10 ชิ้น
ทำไมสกิน Restricted ส่วนใหญ่ถึงถูก
เพราะอัตราดรอป 15.98% สร้างของจำนวนมากและต่อเนื่องในขณะที่ดีมานด์กว้างแต่ไม่ลึก ตัวส่วนใหญ่จึงลงใกล้ราคาต่ำสุดของตลาด Steam สกิน Restricted สะอาด ๆ จึงมักราคาน้อยมาก
สกิน Restricted แพงได้ไหม
ได้ ตัว float ต่ำหรือ Factory New ของไฟนิชยอดนิยม, เวอร์ชัน StatTrak, paint seed ที่เป็นที่ต้องการ และโดยเฉพาะสติกเกอร์หายากที่แปะไว้ ดันสกิน Restricted ให้เหนือราคาพื้นได้ไกล
สกิน Restricted เป็นตัวเลือกงบประหยัดที่ดีไหม
เป็นหนึ่งในช่วงคุ้มค่าที่สุดใน CS2 คุณได้ไฟนิชที่ละเอียดกว่าสกินค่าเริ่มต้นหรือ Mil-Spec ในราคาเศษเสี้ยวของ Classified หรือ Covert พร้อมปืนให้เลือกหลากหลาย