สกิน Covert CS2
Covert คือเกรดสกินอาวุธสีแดงระดับสูงสุดที่ได้จากเคสและคอลเลกชัน ต่ำกว่ามีดและถุงมือพิเศษเพียงขั้นเดียว นี่คือดรอปจากเคสที่หายากที่สุดและเป็นสกินที่คนจำได้มากที่สุดในเกม
ตารางนำด้วย Covert ที่ซื้อขายมากที่สุด เปิดสกินใดก็ได้เพื่อเทียบราคาในตลาดต่าง ๆ และดูว่าซื้อที่ไหนถูกที่สุดหรือขายที่ไหนคุ้มที่สุด
All 60 skin
อัปเดต 17 ชม. ที่แล้ว
M4A1-S (Fade) ฿4,233.21 23 markets -15.4% 1.1K /วัน SV ST
M4A1-S (Printstream) ฿3,796.51 25 markets -4.4% 1.2K /วัน SV ST
AK-47 (Inheritance) ฿810.87 27 markets -5.9% 4.8K /วัน SV
AWP (Gungnir) ฿198,308.10 21 markets -1% 7 /วัน SV ST
Desert Eagle (Printstream) ฿860.63 29 markets -5.6% 6.7K /วัน SV ST
AK-47 (Vulcan) ฿3,108.34 27 markets -9.3% 1.2K /วัน SV ST
USP-S (Printstream) ฿871.39 26 markets -4.9% 5.4K /วัน SV ST
AWP (Printstream) ฿1,153.44 26 markets -4.3% 3.6K /วัน SV ST
AK-47 (Bloodsport) ฿3,317.79 27 markets -8.2% 1.7K /วัน SV
AWP (Dragon Lore) ฿143,180.19 25 markets -0.3% 19 /วัน SV ST
AWP (Asiimov) ฿2,246.04 27 markets -6.9% 1.9K /วัน SV
AK-47 (Wild Lotus) ฿119,145.25 21 markets -4.1% 8 /วัน SV ST
AWP (Lightning Strike) ฿13,719.95 24 markets -6.6% 257 /วัน SV
AWP (Desert Hydra) ฿26,071.30 26 markets -6.7% 83 /วัน SV ST
M4A4 (Temukau) ฿649.17 25 markets -8% 2.9K /วัน SV
AK-47 (Gold Arabesque) ฿28,238.67 27 markets -6.8% 66 /วัน SV ST
AK-47 (Fuel Injector) ฿2,774.18 25 markets -3.9% 882 /วัน SV ST
AK-47 (Asiimov) ฿1,066.04 29 markets +3.3% 2.8K /วัน SV ST
AK-47 (The Oligarch) ฿715.73 24 markets -1.7% 2.5K /วัน SV
AWP (Fade) ฿18,161.60 26 markets -15.3% 79 /วัน SV ST
AWP (Chrome Cannon) ฿694.55 27 markets -2.5% 2.7K /วัน SV
AK-47 (B the Monster) ฿1,293.97 24 markets -8.7% 1.4K /วัน SV ST
AK-47 (Fire Serpent) ฿15,784.78 25 markets +3.6% 138 /วัน SV ST
AWP (Queen's Gambit) ฿913.74 24 markets +0.8% 1.9K /วัน SV ST
MP9 (Starlight Protector) ฿1,657.82 28 markets -13.4% 529 /วัน SV ST
M4A1-S (Player Two) ฿1,411.29 27 markets -8.1% 991 /วัน SV ST
AK-47 (Nightwish) ฿1,493.66 28 markets -13.5% 1.1K /วัน SV ST
M4A4 (Buzz Kill) ฿2,763.02 26 markets -11.2% 179 /วัน SV ST
M4A4 (The Emperor) ฿1,542.07 28 markets -10.9% 965 /วัน SV ST
Glock-18 (Fully Tuned) ฿1,001.15 25 markets +1% 1.7K /วัน SV ST
M4A1-S (Vaporwave) ฿1,117.81 26 markets -9% 1.9K /วัน SV ST
AWP (Neo-Noir) ฿1,176.98 28 markets -6.1% 1.7K /วัน SV ST
M4A4 (Neo-Noir) ฿684.13 28 markets -4.6% 1.6K /วัน SV ST
M4A4 (Asiimov) ฿2,309.24 27 markets -4% 726 /วัน SV ST
M4A1-S (Cyrex) ฿4,882.72 28 markets -3.3% 297 /วัน SV ST
AK-47 (The Empress) ฿2,860.58 26 markets -7% 887 /วัน SV ST
M4A4 (Full Throttle) ฿670.35 25 markets -9.5% 2.1K /วัน SV ST
SSG 08 (Dragonfire) ฿2,796.37 28 markets -4.4% 250 /วัน SV
M4A4 (Eye of Horus) ฿4,261.45 23 markets -9.3% 182 /วัน SV ST
AWP (Wildfire) ฿1,035.78 27 markets -1.5% 2.2K /วัน SV
AK-47 (Aphrodite) ฿288.11 25 markets +1.3% 4.6K /วัน SV ST
MP7 (Bloodsport) ฿603.11 28 markets -1.9% 1.9K /วัน SV ST
P90 (Asiimov) ฿4,745.89 27 markets -7.3% 179 /วัน SV ST
AK-47 (Head Shot) ฿627.05 26 markets +1.8% 3.0K /วัน SV ST
AK-47 (Leet Museo) ฿1,917.92 28 markets -7.6% 544 /วัน SV ST
USP-S (Kill Confirmed) ฿1,549.13 28 markets -12.9% 1.8K /วัน SV ST
AK-47 (Legion of Anubis) ฿800.45 27 markets -4.2% 1.9K /วัน SV
AK-47 (X-Ray) ฿8,199.16 25 markets -6.1% 48 /วัน SV ST
P250 (See Ya Later) ฿2,762.41 28 markets -11.7% 179 /วัน SV ST
M4A1-S (Golden Coil) ฿1,381.37 26 markets -7.9% 1.3K /วัน SV
AWP (CMYK) ฿2,449.09 24 markets -11.3% 231 /วัน SV ST
AK-47 (Neon Rider) ฿1,051.24 28 markets -3.8% 2.2K /วัน SV ST
AWP (Man-o'-war) ฿3,288.87 25 markets -13.6% 167 /วัน SV ST
AWP (Oni Taiji) ฿7,059.84 27 markets -15.4% 115 /วัน SV
AWP (LongDog) ฿1,014.13 24 markets -9.6% 1.2K /วัน SV ST
AK-47 (Neon Revolution) ฿2,964.46 28 markets +0.9% 534 /วัน SV ST
M4A1-S (Mecha Industries) ฿2,941.26 27 markets -4.7% 424 /วัน SV ST
USP-S (The Traitor) ฿848.19 29 markets -7.6% 2.4K /วัน SV ST
M4A4 (In Living Color) ฿758.09 27 markets -1.7% 1.1K /วัน SV ST
FAMAS (Roll Cage) ฿2,788.97 27 markets -4.2% 122 /วัน
M4A1-S (Fade) SV 1.1K/วัน · 23 ตลาด ฿4,233.21 -15.4% 1.1K 23
M4A1-S (Printstream) ST SV 1.2K/วัน · 25 ตลาด ฿3,796.51 -4.4% 1.2K 25
AK-47 (Inheritance) ST SV 4.8K/วัน · 27 ตลาด ฿810.87 -5.9% 4.8K 27
AWP (Gungnir) SV 7/วัน · 21 ตลาด ฿198,308.10 -1% 7 21
Desert Eagle (Printstream) ST SV 6.7K/วัน · 29 ตลาด ฿860.63 -5.6% 6.7K 29
AK-47 (Vulcan) ST SV 1.2K/วัน · 27 ตลาด ฿3,108.34 -9.3% 1.2K 27
USP-S (Printstream) ST SV 5.4K/วัน · 26 ตลาด ฿871.39 -4.9% 5.4K 26
AWP (Printstream) ST SV 3.6K/วัน · 26 ตลาด ฿1,153.44 -4.3% 3.6K 26
AK-47 (Bloodsport) ST SV 1.7K/วัน · 27 ตลาด ฿3,317.79 -8.2% 1.7K 27
AWP (Dragon Lore) SV 19/วัน · 25 ตลาด ฿143,180.19 -0.3% 19 25
AWP (Asiimov) ST SV 1.9K/วัน · 27 ตลาด ฿2,246.04 -6.9% 1.9K 27
AK-47 (Wild Lotus) SV 8/วัน · 21 ตลาด ฿119,145.25 -4.1% 8 21
AWP (Lightning Strike) ST SV 257/วัน · 24 ตลาด ฿13,719.95 -6.6% 257 24
AWP (Desert Hydra) SV 83/วัน · 26 ตลาด ฿26,071.30 -6.7% 83 26
M4A4 (Temukau) ST SV 2.9K/วัน · 25 ตลาด ฿649.17 -8% 2.9K 25
AK-47 (Gold Arabesque) SV 66/วัน · 27 ตลาด ฿28,238.67 -6.8% 66 27
AK-47 (Fuel Injector) ST SV 882/วัน · 25 ตลาด ฿2,774.18 -3.9% 882 25
AK-47 (Asiimov) ST SV 2.8K/วัน · 29 ตลาด ฿1,066.04 +3.3% 2.8K 29
AK-47 (The Oligarch) ST SV 2.5K/วัน · 24 ตลาด ฿715.73 -1.7% 2.5K 24
AWP (Fade) SV 79/วัน · 26 ตลาด ฿18,161.60 -15.3% 79 26
AWP (Chrome Cannon) ST SV 2.7K/วัน · 27 ตลาด ฿694.55 -2.5% 2.7K 27
AK-47 (B the Monster) SV 1.4K/วัน · 24 ตลาด ฿1,293.97 -8.7% 1.4K 24
AK-47 (Fire Serpent) ST SV 138/วัน · 25 ตลาด ฿15,784.78 +3.6% 138 25
AWP (Queen's Gambit) ST SV 1.9K/วัน · 24 ตลาด ฿913.74 +0.8% 1.9K 24
MP9 (Starlight Protector) ST SV 529/วัน · 28 ตลาด ฿1,657.82 -13.4% 529 28
M4A1-S (Player Two) ST SV 991/วัน · 27 ตลาด ฿1,411.29 -8.1% 991 27
AK-47 (Nightwish) ST SV 1.1K/วัน · 28 ตลาด ฿1,493.66 -13.5% 1.1K 28
M4A4 (Buzz Kill) ST SV 179/วัน · 26 ตลาด ฿2,763.02 -11.2% 179 26
M4A4 (The Emperor) ST SV 965/วัน · 28 ตลาด ฿1,542.07 -10.9% 965 28
Glock-18 (Fully Tuned) ST SV 1.7K/วัน · 25 ตลาด ฿1,001.15 +1% 1.7K 25
M4A1-S (Vaporwave) ST SV 1.9K/วัน · 26 ตลาด ฿1,117.81 -9% 1.9K 26
AWP (Neo-Noir) ST SV 1.7K/วัน · 28 ตลาด ฿1,176.98 -6.1% 1.7K 28
M4A4 (Neo-Noir) ST SV 1.6K/วัน · 28 ตลาด ฿684.13 -4.6% 1.6K 28
M4A4 (Asiimov) ST SV 726/วัน · 27 ตลาด ฿2,309.24 -4% 726 27
M4A1-S (Cyrex) ST SV 297/วัน · 28 ตลาด ฿4,882.72 -3.3% 297 28
AK-47 (The Empress) ST SV 887/วัน · 26 ตลาด ฿2,860.58 -7% 887 26
M4A4 (Full Throttle) ST SV 2.1K/วัน · 25 ตลาด ฿670.35 -9.5% 2.1K 25
SSG 08 (Dragonfire) ST SV 250/วัน · 28 ตลาด ฿2,796.37 -4.4% 250 28
M4A4 (Eye of Horus) SV 182/วัน · 23 ตลาด ฿4,261.45 -9.3% 182 23
AWP (Wildfire) ST SV 2.2K/วัน · 27 ตลาด ฿1,035.78 -1.5% 2.2K 27
AK-47 (Aphrodite) SV 4.6K/วัน · 25 ตลาด ฿288.11 +1.3% 4.6K 25
MP7 (Bloodsport) ST SV 1.9K/วัน · 28 ตลาด ฿603.11 -1.9% 1.9K 28
P90 (Asiimov) ST SV 179/วัน · 27 ตลาด ฿4,745.89 -7.3% 179 27
AK-47 (Head Shot) ST SV 3.0K/วัน · 26 ตลาด ฿627.05 +1.8% 3.0K 26
AK-47 (Leet Museo) ST SV 544/วัน · 28 ตลาด ฿1,917.92 -7.6% 544 28
USP-S (Kill Confirmed) ST SV 1.8K/วัน · 28 ตลาด ฿1,549.13 -12.9% 1.8K 28
AK-47 (Legion of Anubis) ST SV 1.9K/วัน · 27 ตลาด ฿800.45 -4.2% 1.9K 27
AK-47 (X-Ray) SV 48/วัน · 25 ตลาด ฿8,199.16 -6.1% 48 25
P250 (See Ya Later) ST SV 179/วัน · 28 ตลาด ฿2,762.41 -11.7% 179 28
M4A1-S (Golden Coil) ST SV 1.3K/วัน · 26 ตลาด ฿1,381.37 -7.9% 1.3K 26
AWP (CMYK) SV 231/วัน · 24 ตลาด ฿2,449.09 -11.3% 231 24
AK-47 (Neon Rider) ST SV 2.2K/วัน · 28 ตลาด ฿1,051.24 -3.8% 2.2K 28
AWP (Man-o'-war) ST SV 167/วัน · 25 ตลาด ฿3,288.87 -13.6% 167 25
AWP (Oni Taiji) ST SV 115/วัน · 27 ตลาด ฿7,059.84 -15.4% 115 27
AWP (LongDog) SV 1.2K/วัน · 24 ตลาด ฿1,014.13 -9.6% 1.2K 24
AK-47 (Neon Revolution) ST SV 534/วัน · 28 ตลาด ฿2,964.46 +0.9% 534 28
M4A1-S (Mecha Industries) ST SV 424/วัน · 27 ตลาด ฿2,941.26 -4.7% 424 27
USP-S (The Traitor) ST SV 2.4K/วัน · 29 ตลาด ฿848.19 -7.6% 2.4K 29
M4A4 (In Living Color) ST SV 1.1K/วัน · 27 ตลาด ฿758.09 -1.7% 1.1K 27
FAMAS (Roll Cage) ST SV 122/วัน · 27 ตลาด ฿2,788.97 -4.2% 122 27 Price = cheapest fee-included ask across markets · Sold/day = trades across all tracked markets · เราตั้งราคาอย่างไร →
สกิน Covert CS2: the guide
อะไรทำให้สกินอยู่เกรด Covert
Covert เป็นเกรดสีแดง เป็นเกรดสูงสุดที่ใช้กับไฟนิชปืนปกติใน CS2 อยู่บนสุดของบันไดเกรดปืน (Consumer, Industrial, Mil-Spec, Restricted, Classified, Covert) และมีแค่ของ rare special สีทอง คือมีดกับถุงมือ ที่อยู่เหนือมันขึ้นไป กล่องปืนมาตรฐานมักมีไฟนิช Covert พอดีสองตัว นี่คือเหตุผลที่เกรดสีแดงมีพูลสกินเล็กที่สุดในทุกคอลเลกชันเสมอ
โอกาสได้ Covert จริง ๆ
ในการเปิดกล่องปกติ อัตราดรอปที่ประกาศไว้คือ Mil-Spec 79.92%, Restricted 15.98%, Classified 3.20%, Covert 0.64% และ rare special (มีดหรือถุงมือ) 0.26% ดังนั้น Covert ออกราว ๆ หนึ่งครั้งต่อทุก 156 การเปิดโดยเฉลี่ย และการเปิดแต่ละครั้งมีโอกาสได้ Mil-Spec สีน้ำเงินมากกว่า Covert สีแดงราว 25 เท่า exterior และสถานะ StatTrak ถูกสุ่มแยกต่างหาก การได้ Covert จึงไม่การันตี float ต่ำหรือเวอร์ชัน StatTrak
Covert ที่คนรู้จักกันโดยชื่อ
สีแดงที่คนจำได้มากที่สุดมี AWP Dragon Lore, AWP กับ M4A4 Asiimov, M4A1-S กับ Desert Eagle Printstream, AWP กับ M4A4 Hyper Beast, AK-47 Neo-Noir, AK-47 Vulcan และ M4A4 The Empress Dragon Lore มาจากคอลเลกชัน Cobblestone และเป็นเกรลพาดหัว ส่วน Printstream กับ Neo-Noir เป็น Covert จากกล่องที่สภาพคล่องดีและฮิตในเซ็ตที่ใช้งานจริง ชื่อพวกนี้ยึดทีเออร์ไว้เพราะโผล่ในการแข่งโปรและวงสนทนาเทรดตลอด ไม่ใช่เพราะเป็น Covert แค่ไม่กี่ตัวเท่านั้น
ทำไม Covert สองตัวราคาต่างกันหลักพันได้
ทุกสกินในลิสต์นี้เป็นสีแดงเหมือนกัน แต่ราคาวิ่งตั้งแต่ไม่กี่ดอลลาร์สำหรับ Covert จากกล่องทั่วไปสภาพ Battle-Scarred ไปจนถึงหลักพันขึ้นไปสำหรับเกรล ตัวขับเคลื่อนคือปริมาณของ ไม่ใช่เกรด Covert จากกล่องถูกผลิตต่อเนื่องตราบใดที่กล่องยังดรอป มันจึงยังถูก ส่วนสกินจากคอลเลกชันที่เลิกแจกหรือดรอปแบบ Souvenir เท่านั้นมีจำนวนคงที่และลดลง Dragon Lore เป็นตัวอย่างชัดที่สุด เพราะมาจากคอลเลกชัน Cobblestone เก่าเท่านั้น และเวอร์ชัน Souvenir ไม่มีของเติมเข้ามาเลย
อะไรดัน Covert ตัวหนึ่งให้เหนืออีกตัว
ภายในไฟนิชเดียวกัน float เป็นตัวแปรแรก ตัว Factory New หรือ float เกือบศูนย์ของสกินที่มีช่วงความสึกกว้างจะมีพรีเมียมเหนือตัว Battle-Scarred ชัดเจน สติกเกอร์ซ้อนทับเข้าไปอีก และสติกเกอร์หายากที่แปะไว้อย่าง Katowice 2014 โฮโลอาจมีค่ามากกว่าตัวสกินเอง StatTrak บวกตัวคูณบนสีแดงส่วนใหญ่ ที่มาแบบ Souvenir สำคัญบนไฟนิชที่มีมัน และบางแพทเทิร์น ตัว seed เองก็เปลี่ยนหน้าตามากพอจนต้องตั้งราคาแยก
float, StatTrak และเรื่องความสึกบนสีแดง
Covert ขายครบทั้งห้า exterior เมื่อไฟนิชเปิดให้ และเพดาน float ต่างกันในแต่ละสกิน บาง Covert จึงไม่ถึง Factory New ส่วนบางตัวดูสะอาดแม้สภาพ Field-Tested StatTrak นับการสังหารและมีบน Covert จากกล่องส่วนใหญ่ แต่ไม่ใช่ทุกไฟนิชแบบ Souvenir หรือคอลเลกชัน เช็กก่อนเสมออย่าเพิ่งคิดว่ามีเวอร์ชันที่นับได้ เพราะการสุ่มความสึกเป็นอิสระจากการสุ่มเกรด คนซื้อที่เลือก float และแพทเทิร์นเฉพาะในตลาดจึงคุมได้มากกว่าคนที่เปิดกล่องแบบสุ่มมาก
โอกาสได้สกิน Covert จากกล่องเท่าไหร่
0.64% ต่อการเปิดในกล่องปืนมาตรฐาน เฉลี่ยแล้วราวหนึ่ง Covert ต่อทุก 156 การเปิด ก่อนการสุ่ม exterior และ StatTrak แยกต่างหาก
Covert เป็นของหายากที่สุดใน CS2 ไหม
ไม่ Covert เป็นเกรดปืนปกติที่หายากที่สุด แต่ของ rare special สีทอง (มีดกับถุงมือ) หายากกว่าอีกที่ 0.26% ต่อกล่อง อยู่เหนือ Covert ขึ้นไปหนึ่งทีเออร์
Covert ที่แพงที่สุดคือตัวไหน
AWP Dragon Lore จากคอลเลกชัน Cobblestone เป็นตัวเด่น โดยเฉพาะแบบ Souvenir ที่ float ต่ำหรือมีสติกเกอร์โปร แตะหลักพันขึ้นไปเป็นประจำ
ทำไม Covert บางตัวราคาแค่ไม่กี่ดอลลาร์
Covert จากกล่องดรอปต่อเนื่องตราบใดที่กล่องยังอยู่ในพูลที่ใช้งาน ของจึงยังเยอะและราคายังต่ำ โดยเฉพาะในสภาพสึกอย่าง Well-Worn กับ Battle-Scarred
AWP Asiimov เป็น Covert ไหม
ใช่ ทั้ง AWP Asiimov และ M4A4 Asiimov เป็นเกรด Covert ลาย Asiimov ยังโผล่บนปืนอื่นที่เกรดต่างกันด้วย เกรดจึงผูกกับไฟนิช ไม่ใช่ผูกกับลาย
Covert ทุกตัวมีเวอร์ชัน StatTrak ไหม
ไม่ Covert จากกล่องส่วนใหญ่มี StatTrak แต่หลาย Covert แบบคอลเลกชันหรือ Souvenir เท่านั้นไม่มี เช็กบนไฟนิชเฉพาะก่อนซื้อ